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Nina furaha ya kujumuika nanyi wasomaji wa Jarida la Wiki la TFF,hususan 
katika wiki hii,ambayo bado taifa linaendelea kusheherekea ushindi uliope-
lekea  kuandika historia ya kufuzu kwa mara ya pili michuano ya Mataifa 
Afrika.

Uwezo waliouonesha vijana wetu katika kusaka ushindi katika mchezo dhidi 
ya Uganda,ulidhihirisha dhahiri nia yao ya  dhati waliyokuwa nayo ya kuibu-
ka na ushindi.

Ushindi tulioupata,kwa hakika umekuwa ni faraja tosha kwa Watanzania 
wote,kutokana na kuwa wanyonge kwa kipindi cha takribani miaka 39,pa-
sipo kushiriki michuano hiyo.

Napenda kuwapongeza sana wachezaji na benchi zima la ushindi,kwa kazi 
nzuri waliyoifanya,katika kuipigania nchi na kuhakikisha inakidhi kiu ya 
Watanzania waliyokuwa nayo kwa muda mrefu.

Ni jambo la kujivunia kama Watanzania kwa ushindi mkubwa tulioupata 
,haikuwa kazi rahisi,kutokana na nafasi ambayo tulikuwa nayo katika ku-
tafuta tiketi hiyo.

Lakini kwa ushirikiano mkubwa wa serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania,wadau mbalimbali pamoja na kamati maalum  ya ushindi ya taifa 
Stars,wametusaidia sana katika kukamilisha hii safari.

Safari yetu haikuwa nyepesi,kutoka-
na na mechi zetu za mwanzoni kus-
hindwa kufanya vizuri,jambo ambalo 
lilitufanya kutumia nguvu zaidi kati-
ka mchezo wetu dhidi ya Uganda.

Yote kwa yote tunamshukuru Mun-
gu kwa kutusaidia kutimiza ndoto 
zetu,halikadhalika bila ya kumsahau 
mchezaji wa 12 ,ambao ni mashabiki  
kwa mchango mkubwa walioutoa.
Mashabiki kutoka pande mbalimbali 
waliojumuika katika dimba la uwanja 
wa taifa kuja kuwapa hamasa vijana 
wao,jambo ambalo lilichangia kwa 
kiasi kikubwa kuwapa nguvu vijana.

Kwa upande wa Shirikisho,tunaamini 
mafanikio hayo ni mwanzo,kwa hi-
yo,tutaendelea kadri ya uwezo wetu 
kuziandaa timu zetu kadri ya uwezo 
wetu ili ziweze kufanya vizuri zaidi 
katika michuano ya kimataifa. 

Kikubwa ninachowaomba Watanza-
nia,kuzidisha ushirikiano zaidi,hasa 
tukizingatia tunamichuano mikubwa 
ya vijana mwezi ujao pamoja na kiko-
si cha Twiga Stars ambacho nacho 
kipo vitani kujiandaa na nchezo wake 
dhidi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya 
Kongo

Wallace Karia
Rais wa TFF

Neno la Rais Wallace Karia





Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,Dr  Joseph Pombe Magu-
fuli,amewapongeza wachezaji wa timu ya soka ya Taifa Taifa Stars kwa 
ushindi walioupata dhidi ya Uganda.

Katika hafla hiyo ya kuwapongeza iliyofanyika Ikulu,Rais Magufuli,m-
bali na kula nao chakula cha mchana, lakini pia aliwapa zawadi ya 
viwanja wachezaji na bechi zima la ufundi.

Pongezi hizo za rais,zimekuja kufuatia vijana hao kufanikiwa kufuzu kwa mashindano ya mataifa Africa 
AFCON 2019,nchini Misri mwezi wa sita mwaka huu.

JPM awazawadia viwanja  Taifa Stars

Rais wa Shirikisho la Mpira wa Miguu Tan-
zania (TFF),Wallace Karia, amewashuku-
ru wachezaji walioshiriki katika kikosi cha 
fainali ya Mataifa Afrika mwaka 1980,kwa 
kutenga muda wao kuzungumza na wa-
chezaji wa timu ya taifa Taifa Stars.

Wachezaji hao ambao walishiriki kwa mara ya kwanza michuano hiyo ya Afrika mwaka 1980,walikutana 
na wachezaji na kuzungumza nao mambo mbalimbali kabla ya mchezo dhidi ya Uganda.jambo ambalo lili-
changia kuwapa hamasa zaidi wachezaji kujituma.

Baadhi ya wachezaji waliozungumza na wachezaji wa Taifa stars ni Idd Pazi ‘Father’,Rashid Idd  Chama,Peter 
Tino,Jellah Mtagwa,Leopold Tasso Mukebezi,Husein Ngulungu,Daud Salum Bruce Lee na Omari Hussein 
Keegan.

TFF yawashukuru wachezaji 
wa Kikosi cha Stars cha 1980



Taifa Stars vs Uganda katika picha



Taifa Stars vs Uganda katika picha



Vikosi vya Timu za Taifa U17,U18 na U20
Vikosi vya timu ya soka za vijana chini ya miaka 18 ,20 na 17,vimesafiri kwa 
ajili ya michezo ya kimataifa ya kirafiki.

Kikosi cha timu ya taifa ya vijana chini ya miaka 17 Serengeti boys,kimesafiri 
kwenda Rwanda kwa ajili ya mashindano maalum ya maandalizi ya Afcon ya 
Vijana U17.
Mashindano hayo,yanahusisha timu za mataifa matatu ambayo ni Tanzania,-
Cameroon na mwenyeji Rwanda.

Kwa upande wa kikosi cha timu ya Vijana chini ya miaka 20, wao wanatarajia 
kucheza mchezo wa kirafiki dhidi ya Eritrea Machi 31 nchini Eritrea.

Huku,kikosi cha vijana chini ya miaka 18,wao wakialikwa nchini Misri kwenye mashindano maalum ya 
vijana, yatakayofanyika katika mji wa Alexandria kuanzia Aprili 4 hadi Aprili 14,mwaka huu.

Katika michuano hiyo mbali na Tanzania ,timu zingine alikwa ni Algeria,Morocco,Kenya na mwenyeji 
Misri.

Twiga Stars
Kikosi cha timu ya taifa cha  Twiga Stars,kinae-
ndelea kujiwinda vikali dhidi ya mchezo wake 
na Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo itakayofa-
nyika Aprili 5,katika dimba la uwanja wa taifa. 

Mchezo huo wa kutafuta nafasi ya kufuzu 
michuano ya Olimpiki ni muhimu kwa Twiga 
Stars kuibuka na ushindi ili kuweza kujiweka 
katika mazingira mazuri katika mchezo wa 
marudiano nchini Kongo Aprili 9.



ASFC
Patashika ya michuano ya kombe la Shirikisho la AZAM (ASFC) hatua ya robo fainali, imemalizika na 
kuzishuhudia timu nne zikitinga hatua ya nusu fainali ya mashindano hayo.

Timu ambazo zimefanikiwa kutinga hatua ya nusu fainali ni  KMC,Lipuli,Azam FC pamoja na Yanga SC.

Matokeo ya Michezo ya Robo Fainali Lipuli FC 2 - 0 Singida United, KMC FC 2 - 0 African Lyon, Kag-
era Sugar 0 - 1 Azam FC na Mchezo wa mwisho ulikuwa Alliance FC 1 - 1 Yanga SC dakika 90 Yanga SC 
wakafanikiwa kusonga hatua inayofuata baada ya kushinda kwa penati 4 -3.

Ligi ya Mabingwa ya Mkoa yaanza kutimua vumbi
Michuano ya Ligi ya Mabingwa ya Mkoa (RCL),kwa mikoa ya Tanzania Bara,imeanza kutimua vumbi katika 
viwanja mbalimbali wiki hii.

Vituo vinne ambavyo mashindano hayo yanafanyika ni Kituo cha Simiyu (Kundi A),Katavi (Kundi B),Songwe 
(Kundi C) na Dodoma  (Kundi D).  





Beach Soccer



Play Fair, Be Positive

LIGI KUU TANZANIA BARA
MSIMAMO  2018/2019

Ligi Kuu Wanawake

Ligi Kuu Tanzania Bara

1.  Salum Iyee 	                        14
2.  Meddie Kagere 	            12
3.  Haritier Makambo 	           11
4.  Said Dilunga 	            10
5.  Eliud Ambokile 	            10
6.  Ayoub Lyanga 	              9
7.  Vitalis Mayanga 	              8
8.  Amissi Tambwe 	              8
9.  Blais Bigirimana 	              7
10.  Emmanuel Mvuyekure 	 7

Wanaoongoza kwa Ufungaji 
mpaka sasa.

Msimamo wa Ligi Kuu Tanzania Bara
baada ya mchezo wa 19.03.2019



Ligi Kuu Tanzania Bara



RATIBA YA MATUKIO YAJAYO

Under 20 vs Eritrea  

Twiga Stars vs DR Congo

Total AFCON U17

31.03.2019

05.04.2019

14 - 28.04.2019

Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF)
Karume Memorial Stadium
Uhuru/Shaurimoyo Road P.O.Box 1574
Telefax: +255 22 286 1815 Ilala - Dar es Salaam
Email: tanfootball@tff.or.tz
Website: www.tff.or.tz

   Lipuli  FC     vs   Yanga SC
  Azam FC       vs   KMC

Ratiba Nusu Fainali ASFC

@tanfootball tfftanzania TFF TV

Mashindano ya Kirafiki Misri U18 04 - 14.04.2019

Mashindano ya Kirafiki Rwanda
Serengeti Boys

02 - 04.04.2019


