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Ngorongoro Heroes uso kwa uso na Uganda

Kikosi cha timu ya soka ya vijana cha Ngorongoro Heroes kinatarajia kushuka dim-bani  leo kikiwa kina matumaini ya kutinga hatua ya Nusu fainali ya michuano ya 
vijana ya CECAFA,wakati itakapovaana na wenyeji Uganda.

Mchezo huo ambao unatarajia kufanyika katika dimba la Pece,Gulu majira ya saa 
kumi kamili jioni,Septemba 29.Timu ya Ngorongoro inashuka dimbani ikiwa 
ina kumbukumbu nzuri ya kupata matokeo mazuri katika kundi B ikiwa kinara.

Kikosi hicho ambacho kinanolewa na Zuberi Katwila,kitashuka dimbani huku 
kikiwategemea washambuliaji wake wa kutumainiwa Andrew Simchimba na Kelvin 
Pius ambao mpaka sasa wanachuana kwa mabao,wakiwa kila mmoja ameweka 
kimiani mabao manne.

Mchezo huo unatarajia kuwa mzuri na wa kusisimua kutoka kwa vikosi vya timu zote 
mbili hasa ikizingatia wenyeji Uganda pia wana timu nzuri kama ilivyo kwa vijana hao 
wa Tanzania bara.
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FIFA yaipa 
pongezi TFF 
Semina ya 
Wanahabari

Shirikisho la Mpira wa Miguu Ulimwenguni (FIFA) limetoa pongezi kwa Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF), kwa kuandaa kozi ya wanahabari wa michezo 
Tanzania kuanzia Septemba 23 hadi Septemba 27,mwaka huu.

FIFA wamefurahishwa na uamuzi wa TFF wakuandaa semiana hiyo ya kitaifa kwa 
waandishi wa michezo hasa ikizingatiwa vyombo vya habari ni wadau muhimu sana 
na daraja kati ya Shirikisho,mashabiki na jamii kwa ujumla.

“Tunatarajia kusikia mambo mengi zaidi kupitia semina hizi za waaandishi wa habari 
hasa ikizingatiwa TFF  kwasasa ipo katika mipango mbalimbali ya maendeleo ya 
mpira wa miguu Tanzania,”alitoa pongezi hizo Marie-Florence ambaye ni Afisa wa 
Idara ya Maendeleo ya FIFA.

Semina hiyo ya siku tano  iliwashirikisha wanahabari kutoka vyombo mbalimbali vya 
mikoa ya Tanzania Bara na Tanzania Visiwani na kuhudhuriwa na jumla ya washiriki 
30.
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Jumla ya washiriki 30 wa Semina ya wandishi wa habari 
za michezo wamekabidhiwa vyeti vya ushiriki 
na Mkurugenzi Mtendaj i  wa Azam Media Tido 
Mhando,wakati wa ufungaji wa semina hiyo Septemba 
27 mwaka huu.

Semina hiyo iliyoandaliwa na  Shirikisho la Mpira wa 
Miguu Tanzania (TFF) kwa kushirikiana na Kamati ya 
uhamasishaji ya wanahabari ilifanyika kwa muda wa siku 
tano kuanzia Septemba 23 hadi Septemba 27 katika hoteli 
ya Serene Beach Resort,Dar es Salaam.

Mhando ambaye pia ni mwanahabari nguli,aliwaasa washiriki wa semina hiyo kuwa 
waitumie semina hiyo kama chachu ya kufanya mabadiliko  kwenye tasnia ya habari 
pamoja na kufanya kazi kwa uweledi na uadilifu.
“Huu ndio uandishi,at the end of the day unatakiwa kuwaachia watu katikati wafanye 
uamuzi wenyewe,ukiwa kama mwandishi unatakiwa uwaache watu waseme nini na 
kuachana na ushabiki, wakati mwingine tunatakiwa kuhakikisha kalamu zetu,sauti 
zetu na picha zetu zinafanya kazi kwa uadilifu na ufanisi wa kazi za mpira,”alisema 
Tido 
“Ndio maana niliona ni bora nieleze nilipotoka hadi nilipofika na mkae kujua kuwa ni 
mpira huu huu ndio ulionitoa huko nilipokuwa na kunifikisha hapa nilipofika kwahiyo 
mnapaswa kuuheshimu na kuutumikia kwa maslahi mapana ya nchi yetu na soka 
letu.”  
Semina hiyo ya wanahabari iliendeshwa na wakufunzi wa ndani na nje ya nchi,kwa 
upande wa nje ya nchi alikuwa Collins Okienyo kutoka Kenya na wakufunzi wa ndani 
walikuwa Leslie Liunda,Kidao Wilfred na Rashid Kejo.

Tido Mhando awapa somo Wanahabari za 
Michezo
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Washiriki 
Semina ya 
Wanahabari 
waipongeza 
TFF
“Kwanza nitoe shukrani zangu za dhati kwa TFF kwa kutuandalia semina hii kwa 
sisi wanahabari kiukweli tumeweza kufundishwa vitu vingi sana kuhusu habari za 
michezo na jinsi ya kuripoti stori zetu na mambo mengine mengi ambayo kwa sisi 
kama wanahabari tunaamini vitatusaidia kufanya vizuri zaidi,sisi kama wanahabari 
tumeweza kuongezewa vitu vingi na wakufunzi wetu akiwemo Mr Collins Okinyo na 
wengineo wote,”Mwanaidi Suleiman

“Nikiwa kama mmoja wa washiriki wa semina hii ambayo imeandaliwa na TFF,kiukweli 
hii semina imekuwa na manufaa makubwa sana kwa sisi ambao tumeshiriki,tunaamini 
kwa siku zote ambazo tumekaa hapa kujifunza ni jambo zuri na tumejifunza mambo 
mengi sana,ningependa kuchukua fursa hii kuishukuru TFF kwa kutuandalia semina 
hii adimu,” Omary Mdose 
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Picha za wiki

CAF yateua waamuzi wanne wa Tanzania
Shirikisho la Mpira Barani Afrika CAF limewateua waamuzi wanne wa Tanzania 
kuchezesha mchezo wa kufuzu Fainali za Afrika 2021 kati ya Sudani Kusini dhidi ya 
Shelisheli.

CAF imewateua Emmanuel Mwandembwa atakayekua Mwamuzi wa katikati,Ally 
Kinduli Mwamuzi msaidizi namba 1,Soud Lila Mwamuzi msaidizi namba 2 na Elly Sasii 
atakayekuwa Mwamuzi wa akiba.

Mchezo huo unatarajia kuchezwa katika Uwanja wa  El Merriekh Oktoba 9,2019.

TFF waomboleza kifo cha Dilunga
Rais wa Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania Wallace Karia,ametuma salamu za 
rambirambi kwa familia ya Mchezaji wa zamani wa timu ya soka ya Simba na taifa 
Stars Abbasi Dilunga ‘Sungura’,aliyefarikia Septemba 26 Chanika Dar es Salaam.

Ndugu Karia akitoa salamu za rambirambi kwa niaba ya TFF amesema amepokea 
kwa mshtuko kifo cha Abbasi Dilunga ambaye anaimani bado mchango wake katika 
mpira ulikuwa ukihitajika katika familia ya mpira.

Rais  Karia ametoa pole kwa familia ya marehemu Abassi Dilunga akiwemo mtoto 
wake Said Dilunga,ndugu jamaa,marafiki na familia ya mpira kwa kwa msiba huo 
mzito.
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Triangle FC (Zimbabwe) Azam FC (Tanzania)

Zesco United (Zambia) Young Africans (Tanzania)

Ratiba ya Mechi za Klabu Bingwa Afrika Hatua ya Pili 2019/20

Ratiba ya Mechi za Kombe la Shirikisho Hatua ya Pili 2019/20

MATOKEO 28.09.2019

MATOKEO 28.09.2019

2 - 1

1 - 0

RATIBA 29.09.2019MATOKEO 28.09.2019

LIGI KUU VODACOM TANZANIA BARA 2019/2020

Yanga mguu 
ndani,Azam 
mguu nje 
kimataifa

Matokeo ya michezo miwili ya klabu za soka za Tanzania za 
Yanga iliyokuwa ikicheza mchezo wa klabu bingwa Afrika na 
Azam FC waliokuwa wakicheza kombe la Shirikisho,hayakuwa 
mazuri na kuzifanya timu hizo kupoteza nafasi ya kuendelea na 
michuano hiyo. 

Licha ya matokeo waliyoyapata Yanga ya kufungwa mabao 2-1 
kat ika  mchezo  u l io fany ika  kat ika  d imba la  Levy 
Mwanawasa ,Ndola Zambia lakini wamepata nafasi ya

kuendelea kwenye michuano ya kombe la Shirikisho, ambapo i t a k uwa  i k i s u b i r i  k u -
c h e z a  k a t i  y a  P r o l i n e  ( U g a nd a ) ,Tr i a n g l e ( Z imbabwe),Zanaco (Zambia) au TS 
Galaxt Fc ya Afrika Kusini. 

Wakati hali ikiwa hivyo,Azam FC wao wameondoshwa kwenye michuano ya kombe la 
Shirikisho baada ya kufungwa tena bao 1-0,ikiwa ni baada ya mchezo wa awali uliopigwa 
Chamazi nao kufungwa kwa idaid hiyo ya bao 1-0.
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KUFUZU MAKUNDI CHAN
MARUDIANO 18.10.2019

VS
SUDAN TANZANIA


